ഇ-മെയില്‍

info@temu.ac.in

ഫോണ്‍

0494 2631230

ഭരണസംവിധാനം

പൊതുസഭ

സര്‍വകലാശാലയുടെ പരമാധികാര സഭയാണ് പൊതു സഭ. നിര്‍വാഹക സമിതിയുടെയും അക്കാദമിക് കൗണ്‍സിലിന്റെയും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പുന:പരിശോധിക്കാനുള്ള അധികാരം പൊതുസഭയില്‍ നിക്ഷിപ്തമാണ്.

ഔദ്യോഗിക അംഗങ്ങള്‍:

  • ബഹു. ചാന്‍സലര്‍
  • ബഹു. പ്രോ ചാന്‍സലര്‍
  • പ്രൊഫ. (ഡോ.) വി. അനില്‍കുമാര്‍ - വൈസ് ചാന്‍സലര്‍
  • പ്രോ. വൈസ് ചാന്‍സലര്‍ (ഒഴിവ്)
  • ഗവ. സെക്രട്ടറി, ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസം
  • ഗവ. സെക്രട്ടറി, ധനകാര്യവകുപ്പ്
  • ഗവ. സെക്രട്ടറി, സാംസ്‌കാരികവകുപ്പ്
  • ശ്രീ. ഇ. ടി. മുഹമ്മദ് ബഷീര്‍ (എം.പി.)
  • ശ്രീ. സി. മമ്മൂട്ടി (എം.എല്‍.എ.)
  • ഡോ. ടി. കെ. നാരായണന്‍ - വൈസ് ചാന്‍സലര്‍, കേരള കലാമണ്ഡലം
  • ശ്രീ. വൈശാഖന്‍ - പ്രസിഡണ്ട്, കേരള സാഹിത്യഅക്കാദമി
  • ശ്രീമതി. കെ. പി. എ. സി. ലളിത - ചെയര്‍മാന്‍, കേരള സംഗീത നാടക അക്കാദമി
  • ശ്രീ. നേമം പുഷ്പരാജ് - ചെയര്‍മാന്‍, ലളിതകലാ അക്കാദമി
  • ശ്രീ. സി. ജെ. കുട്ടപ്പന്‍ - ചെയര്‍മാന്‍, കേരള ഫോക്‌ലോര്‍ അക്കാദമി
  • പ്രൊഫ. ജി. കാര്‍ത്തികേയന്‍ നായര്‍ - ഡയറക്ടര്‍, ഭാഷാ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്
  • പ്രൊഫ. സുജ സൂസന്‍ ജോര്‍ജ് - ഡയറക്ടര്‍, മലയാളം മിഷന്‍
  • ഡോ. എം. ആര്‍. രാഘവവാര്യര്‍ - ഡയറക്ടര്‍ (ജനറല്‍), കേരള പൈതൃകപഠനകേന്ദ്രം
  • ശ്രീ. ടി. കെ. കരുണദാസ് - ഡയറക്ടര്‍, വാസ്തുവിദ്യാ ഗുരുകുലം
  • ചെയര്‍മാന്‍, ഭാഷാപഠന ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി (ഒഴിവ്)
  • ചെയര്‍മാന്‍, സാഹിത്യ ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി (ഒഴിവ്)
  • ചെയര്‍മാന്‍, ആര്‍ട്‌സ് ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി (നിലവിലില്ല)
  • ചെയര്‍മാന്‍, പൈതൃകപഠന ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി (ഒഴിവ്)
  • ചെയര്‍മാന്‍, പാരമ്പര്യവിജ്ഞാന ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി (നിലവിലില്ല)
  • പ്രൊഫ. എം. ശ്രീനാഥന്‍ - ഡീന്‍, ഭാഷാശാസ്ത്രം
  • പ്രൊഫ. ടി. അനിതകുമാരി - ഡീന്‍, സാഹിത്യം
  • ഡീന്‍, ആര്‍ട്‌സ് ഫാക്കല്‍റ്റി (നിലവിലില്ല)
  • പ്രൊഫ. കെ. എം. ഭരതന്‍ - ഡീന്‍, സംസ്‌കാരപൈതൃകപഠനം
  • ഡീന്‍, പാരമ്പര്യവിജ്ഞാന ഫാക്കല്‍റ്റി (നിലവിലില്ല)
  • ശ്രീ. കമല്‍ - ചെയര്‍മാന്‍, ചലച്ചിത്ര അക്കാദമി
  • ഡോ. ചാത്തനാത്ത് അച്യുതനുണ്ണി (വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍, ഗവേഷണസഭ)
  • ഡോ. എ. കെ. നമ്പ്യാര്‍ (വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍, ഗവേഷണസഭ)
  •   ഡോ. കെ. കര്‍ണമഹാരാജന്‍ (വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍, ഗവേഷണസഭ)

    നാമനിര്‍ദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ട അംഗങ്ങള്‍:

  •   ശ്രീ. ടി. കെ. വാസു - കേരള കലാമണ്ഡലം)
  • ശ്രീ. ആലങ്കോട് ലീലാകൃഷ്ണന്‍ - കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി
  • ശ്രീ. മട്ടന്നൂര്‍ ശങ്കരന്‍കുട്ടി - കേരള സംഗീത നാടക അക്കാദമി
  • ശ്രീ. എബി. എന്‍. ജോസഫ് - കേരള ലളിതകലാ അക്കാദമി
  •   ശ്രീ. കാവുമ്പായി പത്മനാഭന്‍ - കേരള ഫോക്‌ലോര്‍ അക്കാദമി
  • ശ്രീ കെ. പി. രാമനുണ്ണി - മലയാളം മിഷന്‍
  • പ്രൊഫ. സി ബാലന്‍ - കേരള പൈതൃകപഠനകേന്ദ്രം
  •   ശ്രീമതി. നിര്‍മലാദേവി - വാസ്തുവിദ്യാ ഗുരുകുലം
  • ശ്രീമതി. എ. ജി. ഒലീന - പൊതുപ്രവര്‍ത്തക
  • ശ്രീ. സി. പി. ചിത്രഭാനു - പൊതുപ്രവര്‍ത്തകന്‍
  • ശ്രീ. എന്‍. മധുസൂദനന്‍ (അച്ചടി മാധ്യമരംഗത്തെ പ്രതിനിധി)
  • ശ്രീ. എന്‍.പി. ചന്ദ്രശേഖരന്‍ (ദൃശ്യമാധ്യമരംഗത്തെ പ്രതിനിധി)

    തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്ന അംഗങ്ങള്‍:

  • വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രതിനിധി
  • വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രതിനിധി
  • ഗവേഷണ വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രതിനിധി
  • ഗവേഷണ വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രതിനിധി
  • സര്‍വകലാശാല സ്‌കൂള്‍ ഡയറക്ടര്‍
  • സര്‍വകലാശാല സ്‌കൂള്‍ ഡയറക്ടര്‍
  • മുഴുവന്‍ സമയ സര്‍വകലാശാല അദ്ധ്യാപകന്‍
  • മുഴുവന്‍ സമയ സര്‍വകലാശാല അദ്ധ്യാപകന്‍
  • അദ്ധ്യാപകേതര ജീവനക്കാരുടെ പ്രതിനിധി
  • അദ്ധ്യാപകേതര ജീവനക്കാരുടെ പ്രതിനിധി

നിര്‍വാഹക സമിതി

സര്‍വകലാശാല ആക്ട്, സ്റ്റാറ്റിയൂട്ട്, റെഗുലേഷനുകളും നിയമങ്ങളും ഇവയുടെ പരിധിയില്‍നിന്നുകൊണ്ട് ഭരണപരവും അക്കാദമികവുമായ കാര്യങ്ങള്‍ നടത്താന്‍ ചുമതലപ്പെട്ട സമിതിയാണിത്.

  • ഡോ : വി. അനിൽ കുമാർ (വൈസ് ചാന്‍സലര്‍, ചെയര്‍മാന്‍)
  • ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസവകുപ്പ്,സെക്രട്ടറി
  • സാംസ്‌കാരിക വകുപ്പ്,സെക്രട്ടറി
  • ധനകാര്യ വകുപ്പ് സെക്രട്ടറി
  • വിദ്യാർത്ഥി പ്രതിനിധി

അക്കാദമിക്ക് കൗണ്‍സില്‍

അക്കാദമിക്ക് കാര്യങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്തം  അക്കാദമിക്ക് കൗണ്‍സിലിനാണ്. ഉന്നതനിലവാരത്തിലുള്ള ഗവേഷണവും പഠനവും ഉറപ്പുവരുത്തല്‍, പരീക്ഷകളുടെ നടത്തിപ്പ് എന്നിവയെല്ലാം അക്കാദമിക്ക് കൗണ്‍സിലിന്റെ പരിധിയില്‍ വരുന്നു.

  1. ഡോ. വി. അനില്‍കുമാര്‍  (വൈസ് ചാന്‍സലര്‍)
  2. ഡോ. ടി. വി. മധു
  3. ഡോ. ഖദീജാ മുംതാസ്
  4. ഡോ. എൻ. പി. ചന്ദ്രശേഖരൻ
  5. ഡോ. പി. പവിത്രൻ
  6. ഡോ. മോഹൻദാസ് യു. എ
  7. ശ്രീമതി. കലാമണ്ഡലം ഹൈമവതി
  8. ഡോ. എം. ആർ. രാഘവവാരിയർ
  9. ശ്രീ. കെ. പി. രാമനുണ്ണി
  10. ഡോ. ടി. ബി. വേണുഗോപാലപണിക്കർ
  11. ഡോ. കെ. ജി. പൗലോസ്
  12. ഡോ. പി. ബിജു
  13. ഡോ. എം. ശ്രീനാഥന്‍ (ഡീന്‍, ഭാഷാശാസ്ത്രഫാക്കല്‍റ്റി)
  14. ഡോ. ടി. അനിതകുമാരി (ഡീന്‍ മലയാളസാഹിത്യ ഫാക്കല്‍റ്റി)
  15. . ഡോ. കെ. എം. ഭരതന്‍ (ഡീന്‍, സംസ്‌കാരപൈതൃകപഠന ചരിത്ര ഫാക്കല്‍റ്റി)
  16. ഡോ. ടി. പി. കുഞ്ഞിക്കണ്ണന്‍ (ഡീന്‍, സാമൂഹ്യശാസ്ത്രഫാക്കല്‍റ്റി)
  17. ഡോ. പി. സതീഷ് (വിദ്യാര്‍ത്ഥിക്ഷേമ ഡയറക്ടര്‍)
  18. ശ്രീ. പി. ജയരാജന്‍ (ലൈബ്രറി ഉപദേഷ്ടാവ്)

ഗവേഷണ കൗണ്‍സില്‍

  • ഡോ. വി. അനില്‍കുമാര്‍ (ഡോ. അനില്‍ വള്ളത്തോള്‍) (വൈസ് ചാന്‍സലര്‍, അദ്ധ്യക്ഷന്‍) 
  • ഡോ. ചാത്തനാത്ത് അച്യുതനുണ്ണി (സാഹിത്യം, വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍) 
  • ഡോ. എ.കെ. നമ്പ്യാര്‍ (നാടന്‍കലകള്‍, വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍) 
  • ഡോ. കെ. കര്‍ണമഹാരാജന്‍ (മാധ്യമം, വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍) 
  • ഡോ. എം.ആര്‍ രാഘവവാരിയര്‍ (പാരമ്പര്യവിജ്ഞാനസമ്പ്രദായം)
  • ഡോ. സി.എം. നീലകണ്ഠന്‍ (സുകുമാരകലകള്‍)
  • ഡോ. എ. ജലജ വര്‍മ (സംഗീതം)
  • പ്രൊഫ. എം. ശ്രീനാഥന്‍ (ഡീന്‍, ഭാഷാശാസ്ത്രം)
  • പ്രൊഫ. ടി. അനിതകുമാരി (ഡീന്‍, സാഹിത്യം)
  • പ്രൊഫ. കെ.എം. ഭരതന്‍ (ഡീന്‍, സംസ്‌കാരപൈതൃകപഠനം)
  • പ്രൊഫ. ടി.പി. കുഞ്ഞിക്കണ്ണന്‍ (ഡീന്‍, സാമൂഹ്യശാസ്ത്രം)

ഡോ.ടി. അനിതകുമാരി, പ്രൊഫസര്‍, മലയാള വിഭാഗം രജിസ്ട്രാറുടെ ഉത്തരവാദിത്തവും മലയാള വിഭാഗം അസോഷ്യേറ്റ്‌  പ്രൊഫസറായ ഡോ. രാധാകൃഷ്ണന്‍ ഇളയിടത്ത് പരീക്ഷാകണ്‍ട്രോളറുടെ ഉത്തരവാദിത്തവും നിര്‍വഹിക്കുന്നു.

വൈസ് ചാന്‍സലറെ സഹായിക്കുന്നതിലേക്കായി സര്‍വകലാശാലയില്‍ ഒരു അക്കൗണ്ട്‌സ് ഓഫീസറും ഭരണനിര്‍വഹണ ഓഫീസര്‍ ഒരു ധനകാര്യ കണ്‍സള്‍ട്ടന്റ്റ് എന്നിവര്‍  ഉണ്ട്. കൂടാതെ ലൈബ്രറി ഉപദേഷ്ടാവ്,  എഡിറ്റോറിയല്‍ ഉപദേഷ്ടാവ് എന്നിവർ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളുടെ ഭാഗമാണ്.