ഇ-മെയില്‍

info@temu.ac.in

ഫോണ്‍

0494 2631230

ഭരണസംവിധാനം

ഭരണസംവിധാനം

പൊതുസഭ

സര്‍വകലാശാലയുടെ പരമാധികാര സഭയാണ് പൊതു സഭ. നിര്‍വാഹക സമിതിയുടെയും അക്കാദമിക് കൗണ്‍സിലിന്റെയും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ പുന:പരിശോധിക്കാനുള്ള അധികാരം പൊതുസഭയില്‍ നിക്ഷിപ്തമാണ്.

ഔദ്യോഗിക അംഗങ്ങള്‍:

    • ശ്രീ. ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാൻ(ബഹു. ചാന്‍സലര്‍)
    • ഡോ.ആർ. ബിന്ദു (ബഹു. പ്രോ ചാന്‍സലര്‍)
    • ഡോ. വി. അനില്‍കുമാര്‍ (വൈസ് ചാന്‍സലര്‍)
    • പ്രോ. വൈസ് ചാന്‍സലര്‍ (ഒഴിവ്)
    • ഗവ. സെക്രട്ടറി, ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസം
    • ഗവ. സെക്രട്ടറി, ധനകാര്യവകുപ്പ്
    • ഗവ. സെക്രട്ടറി, സാംസ്‌കാരികവകുപ്പ്
    • ശ്രീ. ഇ. ടി. മുഹമ്മദ് ബഷീര്‍ (എം.പി.)
    • ശ്രീ. സി. മമ്മൂട്ടി (എം.എല്‍.എ.)
    • ഡോ. ടി. കെ. നാരായണന്‍ - വൈസ് ചാന്‍സലര്‍, കേരള കലാമണ്ഡലം
    • ശ്രീ. വൈശാഖന്‍ - പ്രസിഡണ്ട്, കേരള സാഹിത്യഅക്കാദമി
    • ശ്രീമതി. കെ. പി. എ. സി. ലളിത - ചെയര്‍മാന്‍, കേരള സംഗീത നാടക അക്കാദമി
    • ശ്രീ. നേമം പുഷ്പരാജ് - ചെയര്‍മാന്‍, ലളിതകലാ അക്കാദമി
    • ശ്രീ. സി. ജെ. കുട്ടപ്പന്‍ - ചെയര്‍മാന്‍, കേരള ഫോക്‌ലോര്‍ അക്കാദമി
    • പ്രൊഫ. ജി. കാര്‍ത്തികേയന്‍ നായര്‍ - ഡയറക്ടര്‍, ഭാഷാ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്
    • പ്രൊഫ. സുജ സൂസന്‍ ജോര്‍ജ് - ഡയറക്ടര്‍, മലയാളം മിഷന്‍
    • ഡോ. എം. ആര്‍. രാഘവവാര്യര്‍ - ഡയറക്ടര്‍ (ജനറല്‍), കേരള പൈതൃകപഠനകേന്ദ്രം
    • ശ്രീ. ടി. കെ. കരുണദാസ് - ഡയറക്ടര്‍, വാസ്തുവിദ്യാ ഗുരുകുലം
    • ചെയര്‍മാന്‍, ഭാഷാപഠന ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി (ഒഴിവ്)
    • ഡോ. സി.രാജേന്ദ്രൻ -ചെയര്‍മാന്‍, സാഹിത്യ ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി 
    • ശ്രീ കലാമണ്ഡലം പ്രഭാകരൻ -ചെയര്‍മാന്‍, ആര്‍ട്‌സ് ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി
    • ഡോ. കെ കെ എൻ കുറുപ്പ് -ചെയര്‍മാന്‍, പൈതൃകപഠന ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി 
    • ചെയര്‍മാന്‍, പാരമ്പര്യവിജ്ഞാന ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി (നിലവിലില്ല)
    • ഡോ. ടി ബി വേണു ഗോപാലപണിക്കർ(ഡീൻ, മലയാള ഭാഷാ പഠന ഫാക്കൽറ്റി)
    • ഡോ . സി. പി.അച്യുതനുണ്ണി (ഡീൻ, സാഹിത്യ ഫാക്കൽറ്റി)
    • ഡീന്‍, ആര്‍ട്‌സ് ഫാക്കല്‍റ്റി (നിലവിലില്ല)
    • ഡോ. എം.ആർ . രാഘവ വാരിയർ (ഡീൻ പൈതൃക പഠന ഫാക്കൽറ്റി)
    • ഡീന്‍, പാരമ്പര്യവിജ്ഞാന ഫാക്കല്‍റ്റി (നിലവിലില്ല)
    • ശ്രീ. കമല്‍ - ചെയര്‍മാന്‍, ചലച്ചിത്ര അക്കാദമി
    • ഡോ. ചാത്തനാത്ത് അച്യുതനുണ്ണി (വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍, ഗവേഷണസഭ)
    • ഡോ. എ. കെ. നമ്പ്യാര്‍ (വൈസ് ചെയര്‍മാന്‍, ഗവേഷണസഭ)
    • ഡോ. കെ. കര്‍ണമഹാരാജന്‍ (ഡീൻ, മാധ്യമ ഫാക്കൽറ്റി )
    • കലാമണ്ഡലം ഹൈമവതി (ഡീൻ, കല ഫാക്കൽറ്റി )
    • ഡോ. കെ ജി പൗലോസ് (ഡീൻ,പാരമ്പര്യ വിജ്ഞാന സമ്പ്രദായ ഫാക്കൽറ്റി )
    • ഡോ പി കെ പോക്കർ (ഡീൻ,സാമൂഹ്യശാസ്ത്ര ഫാക്കൽറ്റി)
    • ഡോ ചാക്കപ്പൻ സി ഡി (വൈസ് ചെയർമാൻ,മാധ്യമം)
 

നാമനിര്‍ദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ട അംഗങ്ങള്‍

    • ശ്രീ. ടി. കെ. വാസു - (കേരള കലാമണ്ഡലം)
    • ശ്രീ. ആലങ്കോട് ലീലാകൃഷ്ണന്‍ - കേരള സാഹിത്യ അക്കാദമി
    • ശ്രീ. മട്ടന്നൂര്‍ ശങ്കരന്‍കുട്ടി - കേരള സംഗീത നാടക അക്കാദമി
    • ശ്രീ. എബി. എന്‍. ജോസഫ് - കേരള ലളിതകലാ അക്കാദമി
    • ശ്രീ. കാവുമ്പായി പത്മനാഭന്‍ - കേരള ഫോക്‌ലോര്‍ അക്കാദമി
    • ശ്രീ കെ. പി. രാമനുണ്ണി - മലയാളം മിഷന്‍
    • പ്രൊഫ. സി ബാലന്‍ - കേരള പൈതൃകപഠനകേന്ദ്രം
    • ശ്രീമതി. നിര്‍മലാദേവി - വാസ്തുവിദ്യാ ഗുരുകുലം
    • ശ്രീമതി. എ. ജി. ഒലീന - പൊതുപ്രവര്‍ത്തക
    • ശ്രീ. സി. പി. ചിത്രഭാനു - പൊതുപ്രവര്‍ത്തകന്‍
    • ശ്രീ. എന്‍. മധുസൂദനന്‍ (അച്ചടി മാധ്യമരംഗത്തെ പ്രതിനിധി)
    • ശ്രീ. എന്‍.പി. ചന്ദ്രശേഖരന്‍ (ദൃശ്യമാധ്യമരംഗത്തെ പ്രതിനിധി)

തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്ന അംഗങ്ങള്‍

  • സജദ് എം(വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രതിനിധി)
  • സിജിൻ സാമുവൽ(വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രതിനിധി)
  • പ്രജിൽ കെ വി (ഗവേഷണ വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രതിനിധി)
  • മുസമ്മിൽ കെ(ഗവേഷണ വിദ്യാര്‍ത്ഥി പ്രതിനിധി)
  • സര്‍വകലാശാല സ്‌കൂള്‍ ഡയറക്ടര്‍
  • സര്‍വകലാശാല സ്‌കൂള്‍ ഡയറക്ടര്‍
  • മുഴുവന്‍ സമയ സര്‍വകലാശാല അദ്ധ്യാപകന്‍
  • മുഴുവന്‍ സമയ സര്‍വകലാശാല അദ്ധ്യാപകന്‍
  • അദ്ധ്യാപകേതര ജീവനക്കാരുടെ പ്രതിനിധി
  • അദ്ധ്യാപകേതര ജീവനക്കാരുടെ പ്രതിനിധി

നിര്‍വാഹക സമിതി

സര്‍വകലാശാല ആക്ട്, സ്റ്റാറ്റിയൂട്ട്, റെഗുലേഷനുകളും നിയമങ്ങളും ഇവയുടെ പരിധിയില്‍നിന്നുകൊണ്ട് ഭരണപരവും അക്കാദമികവുമായ കാര്യങ്ങള്‍ നടത്താന്‍ ചുമതലപ്പെട്ട സമിതിയാണിത്.

  • ഡോ . വി. അനിൽ കുമാർ (വൈസ് ചാന്‍സലര്‍, ചെയര്‍മാന്‍)
  • ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസവകുപ്പ്,സെക്രട്ടറി
  • സാംസ്‌കാരിക വകുപ്പ്,സെക്രട്ടറി
  • ധനകാര്യ വകുപ്പ് സെക്രട്ടറി
  • ശ്രീ. കെ. പി രാമനുണ്ണി (ഗവർണറുടെ പ്രതിനിധി)
  • ഡോ .പത്മനാഭൻ എൻ. വി (ഗവർണറുടെ പ്രതിനിധി)
  • ശ്രീമതി എ. ജി. ഒലീന  (ഗവർണറുടെ പ്രതിനിധി)
  • ഡോ. എ കെ നമ്പ്യാർ (ഗവേഷണ കൗൺസിൽ വൈസ് ചെയർമാൻ )
  • ഡോ. സി. രാജേന്ദ്രൻ (ചെയര്‍മാന്‍, സാഹിത്യ ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി)
  • ഡോ. കെ കെ എൻ കുറുപ്പ് (ചെയര്‍മാന്‍, പൈതൃകപഠന ഫാക്കല്‍റ്റി ഉപദേശകസമിതി)
  • മുസമ്മിൽ കെ(വിദ്യാർത്ഥി പ്രതിനിധി)

അക്കാദമിക്ക് കൗണ്‍സില്‍

അക്കാദമിക്ക് കാര്യങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്തം  അക്കാദമിക്ക് കൗണ്‍സിലിനാണ്. ഉന്നതനിലവാരത്തിലുള്ള ഗവേഷണവും പഠനവും ഉറപ്പുവരുത്തല്‍, പരീക്ഷകളുടെ നടത്തിപ്പ് എന്നിവയെല്ലാം അക്കാദമിക്ക് കൗണ്‍സിലിന്റെ പരിധിയില്‍ വരുന്നു.

  • ഡോ. വി. അനില്‍കുമാര്‍  (വൈസ് ചാന്‍സലര്‍)
  • ഡോ. ഷൈജൻ ഡി.(രജിസ്‌ട്രാർ)
  • ഡോ. ടി ബി വേണു ഗോപാലപണിക്കർ (ഡീൻ, മലയാള ഭാഷാ പഠന ഫാക്കൽറ്റി)
  • ഡോ . സി. പി.അച്യുതനുണ്ണി (ഡീൻ, സാഹിത്യ ഫാക്കൽറ്റി)
  • കലാമണ്ഡലം ഹൈമവതി (ഡീൻ,കല ഫാക്കൽറ്റി)
  • ഡോ. എം.ആർ . രാഘവ വാരിയർ (ഡീൻ പൈതൃക പഠന ഫാക്കൽറ്റി
  • ഡോ. കെ. ജി പൗലോസ് (ഡീൻ, പാരമ്പര്യ വിജ്ഞാന സമ്പ്രദായ ഫാക്കൽറ്റി )
  • ഡോ.കർണ മഹാരാജൻ (ഡീൻ, മാധ്യമ ഫാക്കൽറ്റി)
  • ഡോ. പി കെ പോക്കർ ( ഡീൻ,സാമൂഹ്യ ശാസ്ത്ര ഫാക്കൽറ്റി)
  • ഡോ. ലിസ്സി മാത്യു (ഗവേഷണ കൗൺസിൽ വൈസ് ചെയർമാൻ)
  • ഡോ.സി രാജേന്ദ്രൻ (ഗവേഷണ കൗൺസിൽ വൈസ് ചെയർമാൻ)
  • ഡോ.ചാക്കപ്പൻ.സി.ഡി (ഗവേഷണ കൗൺസിൽ വൈസ് ചെയർമാൻ)
  • വിദ്യാർത്ഥി ക്ഷേമ ഡയറക്ടർ
  • ഡോ. സ്‌മിത കെ നായർ (ഡയറക്ടർ ഭാഷാശാസ്ത്ര പഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ.രോഷ്നി സ്വപ്‌ന(ഡയറക്ടർ സാഹിത്യ പഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. അന്‍വര്‍. എ(ഡയറക്ടർ സാഹിത്യ രചന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. രാജീവ് മോഹൻ ആർ(ഡയറക്ടർ മാധ്യമപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. മഞ്ജുഷ ആര്‍. വർമ്മ(ഡയറക്ടർ ചരിത്രപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. ജി.സജിന (ഡയറക്ടർ സംസ്‌കാരപൈതൃകപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ശ്രീ. കെ. എസ്‌. ഹക്കിം(ഡയറക്ടർ സോഷ്യോളജി സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ.ജയ്‌നി വർഗീസ്(ഡയറക്ടർ പരിസ്ഥിതിപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. എ പി ശ്രീരാജ്.(ഡയറക്ടർ തദ്ദേശ വികസനപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. വിദ്യ ആർ.(ഡയറക്ടർ ചലച്ചിത്രപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ.കെ എം അനിൽ (ഡയറക്ടർ എഴുത്തച്ഛൻ പഠന സ്‌കൂൾ)
  • ശ്രീ. എം ടി വാസുദേവൻ നായർ (പണ്ഡിതൻ )
  • ശ്രീ. കെ. സച്ചിദാനന്ദൻ (പണ്ഡിതൻ )
  • ഡോ.ജെ പ്രസാദ്(പണ്ഡിതൻ)

അക്കാദമിക് കൗൺസിലിലേക്ക് കോ-ഓപ്റ് ചെയ്യപ്പെട്ട അംഗങ്ങൾ

  • ഡോ. ഇ കെ ഗോവിന്ദവർമ രാജ
  • ശ്രീ. പ്രഭാവർമ
  • ഡോ. എ കെ നമ്പ്യാർ
  • ഡോ. യു എ മോഹൻ ദാസ്
  • ഡോ. എൻ പി ചന്ദ്രശേഖരൻ
  • ശ്രീ. മട്ടന്നൂർ ശങ്കരൻകുട്ടി
  • ശ്രീ. സദനം ഹരികുമാർ
  • ഡോ. എം. കൃഷ്ണൻ നമ്പൂതിരി
  • ഫാദർ പോൾ പൂവത്തുങ്കൽ
  • ഡോ. ഖദീജാ മുംതാസ്

ഗവേഷണ കൗണ്‍സില്‍

  • ഡോ. വി. അനില്‍കുമാര്‍  (വൈസ് ചാന്‍സലര്‍)
  • ഡോ. ടി ബി വേണു ഗോപാലപണിക്കർ (ഡീൻ, മലയാള ഭാഷാ പഠന ഫാക്കൽറ്റി)
  • ഡോ . സി. പി.അച്യുതനുണ്ണി (ഡീൻ, സാഹിത്യ ഫാക്കൽറ്റി)
  • കലാമണ്ഡലം ഹൈമവതി (ഡീൻ,കല ഫാക്കൽറ്റി)
  • ഡോ. എം.ആർ . രാഘവ വാരിയർ (ഡീൻ പൈതൃക പഠന ഫാക്കൽറ്റി
  • ഡോ. കെ. ജി പൗലോസ് (ഡീൻ, പാരമ്പര്യ വിജ്ഞാന സമ്പ്രദായ ഫാക്കൽറ്റി )
  • ഡോ.കർണ മഹാരാജൻ (ഡീൻ, മാധ്യമ ഫാക്കൽറ്റി)
  • ഡോ. പി കെ പോക്കർ ( ഡീൻ,സാമൂഹ്യ ശാസ്ത്ര ഫാക്കൽറ്റി)
  • ഡോ. ലിസ്സി മാത്യു (ഗവേഷണ കൗൺസിൽ വൈസ് ചെയർമാൻ)
  • ഡോ.സി രാജേന്ദ്രൻ (ഗവേഷണ കൗൺസിൽ വൈസ് ചെയർമാൻ)
  • ഡോ.ചാക്കപ്പൻ.സി.ഡി (ഗവേഷണ കൗൺസിൽ വൈസ് ചെയർമാൻ)
  • ഡോ. സ്‌മിത കെ നായർ (ഡയറക്ടർ ഭാഷാശാസ്ത്ര പഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ.രോഷ്നി സ്വപ്‌ന(ഡയറക്ടർ സാഹിത്യ പഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. അന്‍വര്‍. എ(ഡയറക്ടർ സാഹിത്യ രചന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. രാജീവ് മോഹൻ ആർ(ഡയറക്ടർ മാധ്യമപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. മഞ്ജുഷ ആര്‍. വർമ്മ(ഡയറക്ടർ ചരിത്രപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. ജി.സജിന (ഡയറക്ടർ സംസ്‌കാരപൈതൃകപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ശ്രീ. കെ. എസ്‌. ഹക്കിം(ഡയറക്ടർ സോഷ്യോളജി സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ.ജയ്‌നി വർഗീസ്(ഡയറക്ടർ പരിസ്ഥിതിപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. എ പി ശ്രീരാജ്.(ഡയറക്ടർ തദ്ദേശ വികസനപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ. വിദ്യ ആർ.(ഡയറക്ടർ ചലച്ചിത്രപഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ.കെ എം അനിൽ (ഡയറക്ടർ എഴുത്തച്ഛൻ പഠന സ്‌കൂൾ)
  • ഡോ.ലിസ്സി മാത്യു -പ്രൊഫ.സാഹിത്യം (വൈസ് ചെയർമാൻ,ഗവേഷണ കൗൺസിൽ )
  • ഡോ. കെ എം ഭരതൻ -പ്രൊഫസർ (നാടൻ കലകൾ )
  • പൊൻകുന്നം എ എം രാമചന്ദ്രൻ- (റിട്ട) പ്രൊഫസർ (സംഗീതം)
  • ഡോ. സി രാജേന്ദ്രൻ-(റിട്ട) പ്രൊഫസർ(വൈസ് ചെയർമാൻ,പാരമ്പര്യ വിജ്ഞാന സമ്പ്രദായം )
  • ഡോ.ചാക്കപ്പൻ സി ഡി -(റിട്ട) പ്രൊഫസർ(വൈസ് ചെയർമാൻ,മാധ്യമം)